Kshitij , Rajeshwaran lift titles at EMMTC under 14  Junior Tennis Nationals

Kshitij , Rajeshwaran lift titles at EMMTC under 14  Junior Tennis Nationals

 

Aurangabad, November 19: Top seeds  Aradhya Kshitij of Karnataka and Maaya Rajeshwaran of Tamil Nadu lift titles at the EMMTC Junior National Tennis Nationals for Boys and Girls under 14 which will be conducted under the Auspices of the All India Tennis Association (AITA) and the Maharashtra State Lawn Tennis Association (MSLTA) at the EMMTC Tennis complex in Aurangabad.

In the boys singles final round top seed Aradhya Kshitij of Karnataka outplayed fourth seeded Showrya Samala of Tamil Nadu 6-2, 6-4 to claim the title, while in the girls group top seed Tamil Nadu girl  Maaya Rajeshwaran scored  7-6(1), 6-0 win over her statemet second seeded  Harithashree Venkatesh to lift the title.

In the doubles finals in boys event third seeded pair Showrya Samala of Telangana and Vedant Bhasin of Maharashtra outplayed Karnataka duo Shourya Kallambella and M Diganth 6-4,6-1 to claim a doubles title. In the girls doubles final Tamil Nadu duo top seed pair Harithashree Venkatesh  and Diya Ramesh register 6-1,6-4 win over fourth seeded Maaya Rajeshwaran of Tamil Nadu and Snigdha Ruhil of Haryana to lift the doubles title.

The Singles winners got a trophy and 200 points while the runner up got a trophy and 150 points and gift hampers from Enerzal respectively.Prizes were given away at the hands of Colonel Kishor Bhagwat Commanding officer (Maratha Light Infantry ), Sub/Maj. Jasbeer Singh, AITA Supervisor Vaihsali Shekatkar, Sanjay Datta, Ashutosh Mishra, Pravin Prasad, Pravin Gaisamudre, Gajendra Bhosle,Shankar Labade, Radheyshyam Atpale, Dr. Ashwini Jaiswal were present on the occasion. 

Following are the Results:(Main Draw)  Final   Round: Boys:

Aradhya Kshitij(Kar) (1) bt  Showrya Samala (TS)(4)6-2, 6-4

 

Girls:

Maaya Rajeshwaran (1) (TN) bt Harithashree Venkatesh  (TN)(2) 7-6(1), 6-0

Doubles: Final Round: Boys

Showrya Samala (TS)/Vedant Bhasin(Mah)(3) bt  Shourya Kallambella(Kar)/M Diganth(Kar) 6-4,6-1

Girls

Harithashree Venkatesh  (TN)/Diya Ramesh(TN)(1) bt  Maaya Rajeshwaran(TN)/Snigdha Ruhil(Har)(4) 6-1,6-4

ईएमएमटीसी 14 वर्षाखालील राष्ट्रीय  टेनिस अजिंक्यपद स्पर्धेत अव्वल मानांकीत आराध्या क्षितिज, माया राजेश्वरन यांना विजेतेपद

औंरंगाबाद, दि 19 नोव्हेंबर 2022: ईएमएमटीसी तर्फे आयोजित व एआयटीए व एमएसएलटीए यांच्या मान्यतेखाली  ईएमएमटीसी 14 वर्षाखालील राष्ट्रीय  टेनिस अजिंक्यपद स्पर्धेत मुलांच्या गटात  अव्वल मानांकीत  कर्नाटकच्या आराध्या क्षितिज व तमिळनाडूच्या माया राजेश्वरन यांनी आपापल्या प्रतिस्पर्ध्यांचा पराभव करत एकेरीचे विजेतेपद पटकावले. 

ईएमएमटीसी टेनिस कॉम्प्लेक्स औंरंगाबाद येथे पार पडलेल्या या स्पर्धेत मुलांच्या गटात विजेतेपदासाठीच्या लढतीत कर्नाटक अव्वल मानांकीत आराध्या क्षितिज याने तेलंगणाच्या चौथ्या मानांकीत शौर्या समालाचा 6-2, 6-4 असा तर मुलींच्या गटात तमिळनाडूच्या अव्वल मानांकीत माया राजेश्वरन हीने आपल्या राज्यसहकारी दुस-या मानांकीत हरिताश्री व्यंकटेशचा 7-6(1), 6-0 असा संघर्षपुर्ण लढतीत पराभव करत विजेतेपद पटकावले.

दुहेरीच्या विजेतेपदाच्या लढतीत मुलांच्या गटात तिसरी मानांकीत जोडी महाराष्ट्राच्या वेदांत भसीनने तेलंगणाच्या शोर्य समलाच्या साथीत कर्नाटकच्या शौर्य कल्लंबेला व एम दिगंथ यांचा 6-4,6-1असा पराभव करत विजेतेपद पटकावले. मुलींच्या गटात तमिळनाडूच्या हरिताश्री व्यंकटेश व  दिया रमेश या अव्वल मानांकीत जोडीने तमिळनाडूच्या माया राजेश्वरन व हरयाणाच्या स्निग्धा रुहिल या चौथ्या मानांकीत जोडीचा 6-1,6-4 असा पराभव करत दुहेरीचे विजेतेपद पटकावले.

स्पर्धेतील विजेत्या खेळाडूंना करंडक व 200 एआईटीए गुण तर उपविजेत्या खेळाडूंना करंडक व 150 एआयटीए गुण  अशी पारितोषिके देण्यात आली.तसेच एर्नझल कडून आकर्षक भेटवस्तू देण्यात आल्या. स्पर्धेचे पारितोषिक वितरण कर्नल किशोर भागवत, जसबीर सिंग यांच्या हस्ते करण्यात आले. यावेळी एआयटीए सुपरवायझर वैशाली शेकटकर, संजय दत्ता, आशूतोष मिश्रा, प्रविण प्रसाद, प्रविण गायसमुद्रे, गजेंद्र भोसले, शंकर लबाडे, राधेशाम अटपले, डॉ. अश्विनी जैसवाल आदी मान्यवर उपस्थित होते.

स्पर्धेचा सविस्तर निकाल:(मुख्य ड्रॉ) अंतिम फेरी: मुले: 

आराध्या क्षितिज (कर्नाटक) (1) वि.वि शौर्या समाला (तेलंगणा)(4)6-2, 6-4

मुली

माया राजेश्वरन (1) (तमिळनाडू)  वि.वि हरिताश्री व्यंकटेश (तमिळनाडू)(2) 7-6(1), 6-0

दुहेरी गट: अंतिम फेरी: मुले

शोर्य समला (तेलंगणा)/वेदांत भसीन(महाराष्ट्र)(3) वि.वि शौर्य कल्लंबेला(कर्नाटक)/एम दिगंथ(कर्नाटक) 6-4,6-1

मुली: 

हरिताश्री व्यंकटेश (तमिळनाडू)/ दिया रमेश(तमिळनाडू)(1) वि.वि माया राजेश्वरन (तमिळनाडू)/स्निग्धा रुहिल(हरयाणा)(4) 6-1,6-4

 

Our Partners
  • MSLTA Under 10 tennis circuit
  • Tennis Hub India
  • Enerzal - Energy & elctrolyte drink
Event Associates
  • All India Tennis Association
  • Asian Tennis Fedaration
  • International Tennis Number
  • International Tennis Fedaration